Àwọn Ìwé Mímọ́
Àwọn Èrò-inú láti Mú Àṣàrò Ìwé-Mímọ´Ara-ẹni Yín Gbèrú


“Àwọn Èrò-inú láti Mú Àṣàrò Ìwe-Mímọ́ Yín Gbèrú,” Àwọn Èrò-inú Àṣàrò Ìwé-mímọ (2021)

“Àwọn Èrò-inú láti Mú Àṣàrò Ìwe-Mímọ́ Ẹbí Yín Gbèrú,” Àwọn Èrò-inú Àṣàrò Ìwé-mímọ

obìnrin nṣàṣàrò Ìwé-mímọ́

Àwọn Èrò-inú láti Mú Àṣàrò Ìwé-Mímọ́ Ara-ẹni Yín Gbèrú

Nihin ni àwọn ọ̀nà tí ó rọrùn làti mú àṣàrò ọ̀rọ̀ Ọlọ́run nínú àwọn ìwé-mímọ́ yín gbòòrò.

Gbàdúrà fún ìmísí.

Àwọn ìwé-mímọ́ jẹ́ ọ̀rọ̀ Ọlọ́run. Lákokò tí ẹ̀ nṣe àṣàro wọn, ẹ bèèrè lọ́wọ́ Baba yín Ọ̀run fún ìtọ́sọ́nà Rẹ̀ kí ẹ sì gba Ẹ̀mí Rẹ̀ láti ran yín lọ́wọ́ ní òye wọn.

Wá àwọn Òtítọ́ nípa Jésù Krístì

Àwọn ìwé-mímọ kọ́ wa pé ohun gbogbo jẹri nípa Krístì (wo 2 Néfì 11;4; Mósè 6:63), nítorínáà wá A nínú àwọn ìṣẹ̀lẹ̀, àwọn ìtàn, àti àwọn ìkọ́ni inú àwọn iwe-mimọ. Ẹ wòye ṣíṣe àmì sí àwọn ẹsẹ tí ó kọ́ni nípa Olùgbàlà àti bí a ṣe lè tẹ̀lé E.

Wá Àwọn Ọ̀rọ̀ àti Àwọn Gbólóhùn tó ní Ìmísí

Ẹ lè ri pé àwọn ọ̀rọ̀ àti àwọn gbólóhùn nínú àwọn ìwé-mímọ́ wú yín lórí, bí ẹni pé a kọ wọ́n ní pàtàkì fún yín. Wọ́n lè ní ìmọ̀lára ìwúlò ti ara ẹni kí ó sì ṣe ìmísí àti ìwúrí fún yín. Ẹ wòye ṣíṣe àmì sí wọn nínú àwọn ìwé-mímọ́ yín tàbí kíkọ nípa wọn nínú ìwé-àkọọ́lẹ̀ àṣàrò.

Wá Àwọn Òtítọ́ Ìhìnrere

Nígbà míràn àwọn òtítọ́ ìhìnrere (nígbàgbogbo tí a pè ní ẹ̀kọ́ tàbí àwọn ẹ̀kọ́ ìpìlẹ̀) ni a sọ ní tààrà, àti nígbà míràn wọ́n jẹ́ mímọ̀ nípasẹ̀ àpẹẹrẹ tàbí ìtàn. Ẹ bèèrè lọ́wọ́ ara yín, “Àwọn òtítọ́ ìhìnrere wo ni a kọ́ ní àwọn ẹsẹ wọ̀nyí?”

Ẹ fétísílẹ̀ sí Ẹ̀mí

Ẹ fojúsí àwọn èrò àti àwọn ìmọ̀lára yín, pàápàá tí wọ́n bá dàbí ẹnipé kò bá ohun tí ẹ nkà mu. Àwọn ìwúnilórí wọ̀nyí lè jẹ́ àwọn ohun tí Baba yín Ọ̀run fẹ́ kí ẹ kọ́ kí ẹ sì ní ìmọ̀lára rẹ̀.

obìnrin nṣe àṣàrò Ìwé-mímọ́ 2

Fífi Àwọn Ìwé-mímọ́ ṣe Àkàwé Ìgbésí ayé Yín

Ẹ wòye bí àwọn ìtàn àti ẹ̀kọ́ tí ẹ nkà ṣe wúlò sí ìgbésí ayé yín. Fún àpẹẹrẹ, ẹ lè bi ara yín léèrè, “Àwọn ìrírí wo ni mo ní tí o jọra pẹ̀lú ohun tí mo nkà?” tàbí “Báwo ni mo ṣe lè tẹ̀lé àpẹẹrẹ ènìyàn yí ninú awọn iwe-mimọ náà?”

Bèèrè Àwọn ìbéèrè

Bíbèèrè àwọn ìbéèrè nípa ìhìnrere lè ràn yín lọ́wọ́ láti pinnu ohun ti ẹ ó ṣe àṣàrò rẹ̀. Bí ẹ ṣe nṣàṣàrò àwọn ìwé-mímọ́, àwọn ìbéèrè tún lè wá sí ọkàn. Àwọn ìbéèrè wọ̀nyí lè bá ohun tí ẹ̀ nka tàbí ìgbésí ayé yín mu ní àpapọ̀. Ro àwọn ìbéèrè wọ̀nyí, kí o sì wá ìdáhùn bí o ti nbá àṣàrò ìwé-mímọ́ lọ. Lẹ́hìn àṣàrò yín, ẹ béèrè ohun tí Ọlọ́run fẹ́ kí ẹ́ kọ́ sii, kí ẹ wo àwọn ìdáhùn ní àwọn wákàtí àti àwọn ọjọ́ tó nbọ̀.

Ẹ Lo Ìrànwọ́ Àwọn Èrò-inú Àṣàrò Ìwé-mímọ

Láti jèrè àwọn òye sí àwọn ẹsẹ tí ẹ kà, lo àwọn àlàyé ẹsẹ̀-ìwé, Àkòrí Ìtọ́sọ́nà Àkòrí, Ìtumọ̀ Bíbélì náà, Ìtọ́sọ́nà sí Àwọn Ìwé-Mímọ́ náà (scriptures.ChurchofJesusChrist.org), àti àwọn ìrànwọ́ àṣàrò míràn.

Yẹ Ọ̀rọ̀ kíkà inú Awọn Ìwé-Mímọ́ wò

Ẹ lè wá àwọn òye tí ó nítumọ̀ nípa ìwé-mímọ́ kan bí ẹ bá gbèrò ọ̀rọ̀ kíkà rẹ̀—awọn ipò tàbí ètò ìwé-mímọ́ náà. Fún àpẹrẹ, mímọ̀ ìpìlẹṣẹ̀ àti ìgbàgbọ́ àwọn ènìyàn náà tí wòlíì kan sọ̀rọ̀ sí lè ṣèrànwọ́ fún yín láti ní òye ìdí àwọn ọ̀rọ̀ rẹ.

ọkùnrin nṣe àṣàrò àwọn ìwé-mímọ́

Ẹ Ṣe Àkọsílẹ̀ àwọn Èrò àti àwọn Ìmọ̀lára Yín

Àwọn ọ̀pọ̀lọpọ̀ ọ̀nà ló wà láti ṣe àkọsílẹ̀ àwọn ìwúnilórí tí ó wá bí ẹ ṣe nṣe àṣàrò. Fún àpẹrẹ, ẹ lè sàmì sí ọ̀rọ̀ tàbí gbólóhùn tí ó nítumọ̀ kí ẹ sì ṣe àkọsílẹ̀ àwọn èrò yín bíi àkọsílẹ̀ ránpẹ́ kan nínú àwọn ìwé-mímọ́ yín. Ẹ tún lè tọ́jú ìwé-àkọọ́lẹ̀ àwọn òye, àwọn ìmọ̀lára, àti àwọn ìwúnilórí tí ẹ gbà. Tàbí ẹ lè ṣe àkọsílẹ̀ ìbéèrè tí ẹ bèrè ṣáájú ìbẹ̀rẹ̀ àṣàrò yín, àwọn ìdáhùn tí a darí yín láti ṣe ni ó tẹ̀le.

Ẹ Ṣe àṣàrò Àwọn Ọ̀rọ̀ Wòlíì àti Àwọn Àpóstélì Ọjọ-Ìkẹhìn.

Ẹ Ka ohun tí àwọn wòlíì àti àwọn àpóstélì ọjọ-ìkẹhìn ti kọ́ni nípa àwọn ẹ̀kọ́ ìpìlẹ̀ tí ẹ rí nínú àwọn ìwé-mímọ́. Àwọn ọ̀rọ̀ wọn wà ní “Ìpàdé Àpapọ̀ Gbogbogbò,” “Àwọn ìwé-ìròhìn,” ati awọn ìkójọpọ̀ míràn nínú Yàrá Ìkàwé Ìhìnrere.

Ka àwọn Ìtàn

Ka àwọn ìtàn inú àwọn ìwé-mímọ́, ní wíwá láti ní òye ọ̀rọ̀-kíkà wọn (àkókò, ibẹ̀, olùsọ̀rọ̀, àti olùgbó). Àwọn ìtàn tí a júwe jẹ́ orísun nlá fún èyí, ní pàtàkì fún àwọn ọmọdé àti àwọn ọmọ ijọ tí kò fi bẹ́ẹ̀ mọ àwọn ìwé-mímọ́.

Pín Àwọn Òye

Sísọ̀rọ̀ àwọn òye láti inú àṣàrò ara ẹni jẹ́ ọ̀nà tí ó dára láti kọ́ àti láti ran àwọn míràn lọ́wọ́ ó sì nfún òye yín ní okun ohun tí ẹ ti kà.

Ẹ Gbe nípa Ohun tí Ẹ Kọ́

Àṣàrò ìwé mímọ lè ṣe ìmísí fún wa kí ó sì darí wa láti yí bí a ṣe ngbé ìgbésí-ayé padà. Ẹ fetísílẹ̀ sí ohun tí Ẹ̀mi nṣí yín létí láti ṣe bí ẹ ṣe nkàá, àti lẹ́hìnnáà kí ẹ ṣe ìpinnu láti ṣe ìṣe lórí àwọn ìṣílétí wọ̀nnì.