เด็กๆ ที่ยืนอย่างภาคภูมิ
พร จาก เบลสซี
สวัสดีค่ะ! หนูชื่อเบลสซี!
หนูอยู่ในอินเดียกับครอบครัว หนูวางแผนกิจกรรมพิเศษคริสต์มาสให้โรงเรียนและแบ่งปันพระกิตติคุณกับเพื่อนๆ
ผู้สอนศาสนารุ่นเยาว์
ผู้นำปฐมวัยของหนูสอนว่าเราควรเป็นผู้สอนศาสนา บางครั้งหนูชวนเพื่อนๆ ไปโบสถ์ ส่วนมากพวกเขาจะปฏิเสธ หนูคิดว่านั่นอาจเป็นเพราะหนูอายุน้อยเกินกว่าจะเป็นผู้สอนศาสนา
ท้าทายครอบครัว
ที่การสังสรรค์ในครอบครัว คุณพ่อท้าทายครอบครัวเราให้ชวนคนคนหนึ่งมาโบสถ์ทุกเดือน หนูอยากทำ แต่ทำยาก! หนูขอให้คุณพ่อช่วย คุณพ่อบอกให้หนูสวดอ้อนวอน หนูสวดอ้อนวอน
ความเห็น
วันรุ่งขึ้นที่โรงเรียน ครูใหญ่ขอความเห็นเรื่องกิจกรรมคริสต์มาสของโรงเรียน หนูมีความเห็นที่ดีมาก! หนูบอกครูใหญ่ว่าเด็กปฐมวัยทุกคนมาเยี่ยมโบสถ์ของหนูได้ เธอโทรหาพ่อแม่ของหนู และพ่อกับแม่บอกอธิการให้วางแผนกิจกรรม ผู้นำปฐมวัยของเราและผู้สอนศาสนาก็ช่วยอีกแรง
วันที่น่าตื่นเต้น
ไม่นานก็ถึงวันนั้น หนูรู้สึกประหม่าและตื่นเต้นไปพร้อมๆ กัน เมื่อคุณพ่อพาหนูไปโรงเรียน หนูเห็นทุกคนอยู่ที่นั่นและพร้อมจะไปโบสถ์ นักเรียนและครูเกือบ 500 คนมาโบสถ์!
พร้อมหน้ากันที่โบสถ์
ที่โบสถ์เราดูวีดิทัศน์เกี่ยวกับการประสูติของพระเยซูคริสต์ คนหนุ่มสาวและผู้สอนศาสนาร้องเพลงคริสต์มาส อธิการกับคุณพ่อเป็นผู้พูดเรื่องพระเยซูทรงรักเด็กๆ อย่างไรและเราควรรักกัน หนูเป็นผู้พูดเรื่องคริสต์มาส ทุกคนสนุกมาก! ครูใหญ่กับครูของหนูถามผู้สอนศาสนาหลายข้อ